shafi_banner

Me yasa gwajin endoscopy ya yi tashin gwauron zabi a China?

Ciwon ciki ya sake jawo hankali—-"Rahoton Shekara-shekara na Rijistar Ciwon China na 2013" da aka fitar

A watan Afrilun 2014, Cibiyar Rajistar Ciwon Daji ta China ta fitar da "Rahoton Shekara-shekara na Rajistar Ciwon Daji ta China ta 2013".

An tattara bayanai game da ciwon daji masu illa da aka rubuta a cikin bayanan da ba a yi rijista ba guda 219 a duk faɗin ƙasar a cikin 2010 kuma an ɗauki hotunansu don nazarin dabarun rigakafi da magance ciwon daji.

Yana bayar da sabon tushe na asali. Rahoton ya nuna cewa matsayin da ake da shi a yanzu game da yawan kamuwa da mace-macen ciwon daji masu illa a ƙasar ya ƙunshi

Daga cikinsu, ciwon da ke cikin narkewar abinci wanda ciwon ciki, ciwon makogwaro, da ciwon hanji ke wakilta suna ci gaba da kasancewa a sahun gaba. Fahimtar haɗarin ciwon ciki da ƙoƙarin samun kyakkyawar rayuwa ya zama babban ra'ayi na al'umma baki ɗaya.

"Abubuwan ƙarfafawa" don "rashin lafiya da mace-mace" sun kusa

A cewar Rahoton Shekara-shekara na Rijistar Ciwon daji na China na 2013, a shekarar 2010, rashin lafiya da mace-macen ciwon daji na ciki, ciwon makogwaro, ciwon hanji da sauran cututtukan da ke shafar hanyar narkewar abinci sun kasance cikin manyan ciwace-ciwacen guda goma masu hatsari. Idan aka ɗauki ciwon daji na ciki a matsayin misali, adadin kamuwa da cutar ya kai 23.71 a cikin mutane 100,000, kuma adadin mace-macen ya kai 16.64 a cikin mutane 100,000.

Bayanan sun jawo hankalin jama'a a fannin kiwon lafiya. A lokacin "Makon Wayar da Kan Jama'a Kan Rigakafin Kamuwa da Cutar Daji na Kasa", kwararrun likitoci daga ko'ina cikin duniya sun yi bayani dalla-dalla.

Suna damuwa game da halin da ake ciki a yanzu na rashin lafiya da mace-macen ciwace-ciwacen hanyoyin narkewar abinci a ƙasata sun kasance "mafi yawa ninki biyu", sun gabatar da wasu shawarwari masu kyau daga mahangar ƙwararru.

A cewar bincike, kashi 40% na ciwace-ciwacen suna faruwa ne sakamakon rashin kyawun salon rayuwa, kuma dalilin ciwon daji na narkewar abinci shine

Babban dalili shi ne mutane suna cin abinci mai tsami da yawa kuma suna cin abinci mai zafi da tauri. A halin yanzu, manyan abubuwan da ke haifar da yawan kamuwa da ciwon gastrointestinal a cikin jama'a sun taru a fannoni biyu: abinci da halaye na rayuwa. Wasu mutanen da ke cin abinci mai yawan kitse, mai yawan furotin, da abinci mai yawan gishiri na dogon lokaci suna da damar kamuwa da ciwon gastrointestinal fiye da waɗanda ke cin abinci mara kyau. Bugu da ƙari, ma'aikatan ofis da yawa na birni sun kuma shiga cikin rukunin cututtukan narkewar abinci masu haɗari saboda saurin rayuwarsu, damuwa mai yawa a cikin kwakwalwa, abinci mara tsari, da kuma yawan zama a makare don yin aiki fiye da lokaci. Ana iya ganin cewa "ƙarin" ciwon gastrointestinal da jama'a ke magana a kai a zahiri yana ɓoye a cikin cikakkun bayanai na rayuwa.

Masana sun yi kira da a "gano cutar da wuri da kuma magani da wuri"

A matsayin muhimman abubuwan da ke haifar da ciwon gastrointestinal, munanan halaye da kuma rashin abinci mai gina jiki a rayuwa suna ba da tsarin narkewar abinci.

Haihuwar kumburi da ciwo yana samar da yanayi mai kyau, kuma yana da mahimmanci a inganta tsarin abinci, a bi aikin kimiyya da hutawa da motsa jiki mai matsakaici.

hannu, don gyara shi, duk da haka, bai isa kawai a jaddada inganta abinci da halaye na rayuwa ba, a yi shi akai-akai.

Kula da yanayin lafiya a kimiyya da inganci da kuma aiwatar da matakan rigakafi da magani su ne kawai hanyar da za a iya yaƙar cututtukan narkewar abinci.

Kyakkyawan dabarar barazana.

Jama'a a ƙasarmu gabaɗaya ba su da masaniya sosai game da rigakafi, don haka yana da sauƙi a raina wasu alamun farko na ciwon daji na ciki waɗanda ba a gani ba. Misali, ciwon ciki da acid galibi ana ɗaukar su a matsayin gastritis mai tsanani, kuma ana fassara alamun farko na ciwon daji na hanji a matsayin basur. A halin yanzu, hanyoyin rigakafi masu inganci don cututtukan ciki ba a yaɗa su a duk faɗin ƙasar ba, wanda hakan ke haifar da saurin gano ciwon daji na ciki a ƙasa da kashi 10%. A ranar da yawan kamuwa da ciwon daji na hanji ya zama na farko a duniya.

Amfana daga jarin da ƙasar ta zuba a binciken ciwon ciki da kuma wayar da kan marasa lafiya game da neman magani, tsarin narkewar abinci

Yawan gano ciwon daji da wuri ya wuce kashi 50%. Ganin haka, kwararrun likitoci suna kira ga jama'a da su kara wayar da kan jama'a game da "farawa da wuri".

Koyon manufar "farkon farko uku" na ganewar asali, gano cutar da wuri, da kuma magani da wuri, inganta wayar da kan jama'a game da rigakafin cututtuka, da kuma haɗin gwiwa wajen gina ingantacciyar hanyar kariya ga tsarin narkewar abinci.

Mutuwar ciwon daji mai tsanani

Ciwon Huhu Ciwon hanta Ciwon ciki Ciwon hanji Ciwon hanji

 sutr

 

Yaɗa endoscopy don gina layin kariyar lafiya na hanyoyin narkewar abinci

Sau da yawa ciwon da ke cikin hanyar narkewar abinci yana da wuyar ganewa a matakin farko, kuma alamun kamar kumburin ciki da ciwo ana iya ɗaukar su cikin sauƙi a matsayin cututtuka na yau da kullun, waɗanda ke da wahalar jawo hankali. Ganin cewa suna fuskantar "wahalar ganowa", ƙungiyar likitoci ta ba da jagora mafi inganci, galibi bisa ga manufar "kwanaki uku na farko", tare da kimanta lafiyar kansu da cikakken binciken endoscopy a matsayin hanyoyin da suka wajaba, suna haɗa juna don gina tushe mai ƙarfi. Layin kariya mai lafiya daga mamaye cututtukan narkewar abinci.

A matakin farko da na ka'ida, kwararru sun ba da shawarar cewa jama'a su ɗauki matakin koyo da kuma ƙwarewa kan wasu muhimman hanyoyin kula da lafiyar narkewar abinci.

Yana da mahimmanci a koyi lura da alamun farko na ciwon narkewar abinci, da kuma ƙarfafa horon kai a rayuwa da abinci.

Rashin lafiya, kumburin ciki, ciwon ciki, gudawa da sauran alamu, ya kamata ka nemi taimakon likita cikin lokaci.

A wani lokaci, ta hanyar wasu shafukan yanar gizo na kwararru kan lafiyar ciki, a kan yi gwajin lafiyar kai akai-akai kuma a bi diddigin yanayin lafiyarsu a ainihin lokaci. Kyakkyawan halaye na rayuwa da kuma taka tsantsan na iya shimfida harsashi mai ƙarfi a gare mu don mu tsayayya da mamaye cututtukan narkewar abinci.

A gefe guda kuma, ana buƙatar a yi amfani da na'urar duba ciki ta yau da kullun. Tare da haɓaka fasahar gano cutar endoscopic da magani, na'urar duba ciki ta yau ta zama ma'aunin zinare don binciken hanyoyin narkewar abinci wanda ƙungiyar likitoci ta amince da shi, wanda zai iya magance matsalar "wahalar gano" cututtukan hanyoyin narkewar abinci yadda ya kamata. Yawancin manyan kamfanonin likitanci na duniya suna ci gaba da haɓaka sabbin samfura da fasahohi don sauƙaƙa aikin na'urar duba ciki. A cewar shawarwarin ƙungiyar likitoci, waɗanda ke da tarihin iyali, tsofaffi masu matsakaicin shekaru da tsofaffi sama da shekaru 40, da ma'aikatan ofis waɗanda ke da ƙarancin abinci da halaye na rayuwa ya kamata a yi musu aƙalla gwajin na'urar duba ciki ɗaya cikin shekara guda.

Mu, Jiangxi Zhuoruihua Medical Instrument Co., Ltd., kamfani ne da ke kera kayayyaki a China wanda ya ƙware a fannin amfani da endoscopic, kamar suƙarfin biops, hemoclip, tarkon polyp, allurar sclerotherapy, feshi catheter, gogewar cytology, waya mai jagora, Kwandon ɗaukar dutse, catheter na magudanar ruwa ta hancida sauransu waɗanda ake amfani da su sosai a cikin EMR, ESD, da ERCP. Kayayyakinmu an ba su takardar shaidar CE, kuma masana'antunmu an ba su takardar shaidar ISO. An fitar da kayanmu zuwa Turai, Arewacin Amurka, Gabas ta Tsakiya da wani ɓangare na Asiya, kuma yana sa abokin ciniki ya sami yabo da yabo sosai!


Lokacin Saƙo: Yuni-16-2022