Gabatarwa
Manyan alamomin basur sune jini a cikin bayan gida, ciwon dubura, faɗuwa da kaikayi, da sauransu, waɗanda ke shafar ingancin rayuwa sosai. A cikin mawuyacin hali, yana iya haifar da basur da aka tsare a kurkuku da kuma rashin jini mai tsanani wanda jini a cikin bayan gida ke haifarwa. A halin yanzu, magani mai kyau galibi yana dogara ne akan magunguna, kuma ana buƙatar maganin tiyata a cikin mawuyacin hali.
Maganin Endoscopic wata sabuwar hanyar magani ce da aka ƙirƙiro a cikin 'yan shekarun nan, wadda ta fi dacewa da asibitocin da ke da tushen ciyawa. A yau, za mu taƙaita kuma mu warware ta.
1. Ganewar asibiti, yanayin jiki da kuma maganin basur da aka yi a baya
Ganewar Basur
Ganewar basur ya dogara ne akan tarihi, dubawa, gwajin dubura na dijital da kuma duba hanji. Dangane da tarihin lafiya, ya zama dole a fahimci ciwon dubura, jini a cikin bayan gida, fitar da basur da kuma sake dawowa, da sauransu. Dubawar galibi tana fahimtar bayyanar basur, ko akwai kumburin dubura na perianal, da sauransu, kuma gwajin dubura na dijital yana buƙatar fahimtar matsewar dubura da kuma ko akwai induration. Binciken dubura yana buƙatar sanin wasu cututtuka kamar ciwace-ciwacen daji, ulcerative colitis, da sauransu waɗanda ke haifar da zubar jini. Rarraba basur da kuma tantance su.
Akwai nau'ikan basur guda uku: basur ta ciki, basur ta waje, da kuma basur ta gauraye.
Bazuwar Ciki, Waje, da Gauraye
Ana iya rarraba basur zuwa aji na I, II, III, da IV. Ana rarraba shi gwargwadon cunkoso, fitar da basur da kuma dawowarsa.
Alamomin maganin endoscopic sune basur na ciki na aji na I, II, da III, yayin da basur na ciki na aji na IV, basur na waje, da basur gauraye sune abubuwan da ke hana maganin endoscopic. Layin raba tsakanin maganin endoscopic shine layin haƙori.
Tsarin Halittar Basur
Layin dubura, layin haƙori, kushin dubura, da kuma basur su ne ra'ayoyi da likitocin endoscopist ke buƙatar su saba da su. Gano endoscopic yana buƙatar ɗan ƙwarewa. Layin haƙori shine mahaɗin epithelium na dubura da epithelium na kwalkwali, kuma yankin sauyawa tsakanin layin dubura da layin haƙori yana rufe da epithelium na kwalkwali amma jiki ba ya shiga ciki. Saboda haka, maganin endoscopic ya dogara ne akan layin haƙori. Ana iya yin maganin endoscopic a cikin layin haƙori, kuma ba za a iya yin maganin endoscopic a wajen layin haƙori ba.
Siffa ta 1.Gaban layin haƙori a ƙarƙashin na'urar endoscope. Kibiyar rawaya tana nuna layin haƙori mai siffar annular, farin kibiyar tana nuna ginshiƙin dubura da hanyar sadarwar jijiyoyinta ta tsayi, kuma kibiyar ja tana nuna bawul ɗin dubura.
1A:hoton haske mai haske;1B:Hoton Hasken Nauyin Raƙumi
Hoto na 2Lura da laɓɓar dubura (kibiya ja) da ƙarshen ƙasan ginshiƙin dubura (kibiya fari) tare da na'urar hangen nesa
Hoto na 3Lura da papilla na dubura tare da na'urar hangen nesa (kibiya mai launin rawaya)
Hoto na 4.An lura da layin dubura da layin haƙori ta hanyar amfani da reverse endoscopy. Kibiyar rawaya tana nuna layin haƙori, kuma kibiyar baƙi tana nuna layin dubura.
Ana amfani da ra'ayoyin papilla na dubura da kuma ginshiƙin dubura sosai a aikin tiyatar anorectal kuma ba za a maimaita su a nan ba.
Maganin basur na gargajiya:Akwai galibin magunguna masu ra'ayin mazan jiya da kuma maganin tiyata. Maganin mai ra'ayin mazan jiya ya haɗa da shafa maganin perianal da kuma wanka na sitz, kuma hanyoyin tiyata sun haɗa da cirewar jini da kuma cirewar da aka yi da stapled excision (PPH). Saboda maganin tiyata ya fi na gargajiya, tasirinsa yana da ƙarfi sosai, kuma haɗarin ba shi da yawa, dole ne a kwantar da majiyyaci a asibiti na tsawon kwanaki 3-5.
2. Maganin basur na ciki ta hanyar endoscopic
Bambanci tsakanin maganin endoscopic na basur na ciki da maganin EGV:
Manufar maganin endoscopic na varices na esophagogastric ita ce jijiyoyin jini na varicose, kuma maganin bazuwar ciki ba shine jijiyoyin jini masu sauƙi ba, amma basur da ta ƙunshi jijiyoyin jini da nama mai haɗin kai. Maganin basur shine don rage alamun, ɗaga murfin dubura wanda ke motsawa ƙasa, da kuma guje wa rikitarwa kamar stenosis na dubura wanda ɓacewar basur ke haifarwa (ƙa'idar "kashe komai" yana da saurin kamuwa da stenosis na dubura).
Manufar maganin endoscopic: Don rage ko kawar da alamun cutar, ba don kawar da basur ba.
Maganin endoscopic ya haɗa damaganin sclerotherapykumaɗaure band.
Don gano cutar basur ta ciki da kuma maganin ta, ana amfani da colonoscopy don dubawa, kuma ana ba da shawarar gastroscope don magani. Bugu da ƙari, bisa ga ainihin yanayin kowace asibiti, za ku iya zaɓar maganin fita waje ko na asibiti.
① Sclerotherapy (taimakawa da murfin haske)
Maganin sclerosing shine allurar lauryl alcohol, kuma ana iya amfani da allurar kumfa lauryl alcohol. Haka kuma yana da mahimmanci a yi amfani da allurar submucosal na methylene blue a matsayin maganin da ya ɓace don fahimtar alkiblar kwararar da kuma rufewar maganin sclerosing.
Manufar murfin da ke bayyane shine don faɗaɗa fagen gani. Ana iya zaɓar allurar allura daga allurar allurar mucous ta yau da kullun. Gabaɗaya, tsawon allurar shine 6mm. Likitoci waɗanda ba su da ƙwarewa sosai ya kamata su yi ƙoƙarin guje wa yin allurar allura mai tsawo, saboda allurar allura mai tsawo tana da saurin kamuwa da allurar mahaifa da kumburi. Babban haɗari kuma yana haifar da ƙuraje da kumburi.
Ana zaɓar wurin allurar a sama da gefen baki na layin haƙori, kuma matsayin allurar allurar yana nan a gindin haƙorin da aka nufa. Ana saka allurar a 30° ~ 40° a ƙarƙashin gani kai tsaye (gaba ko baya) na endoscope, sannan a saka allurar cikin zurfin ƙasan haƙorin. A samar da tauri mai tauri a gindin haƙorin, a cire allurar yayin allurar, kimanin 0.5~2mL, sannan a dakatar da allurar har sai haƙorin ya yi girma ya yi fari. Bayan an gama allurar, a lura ko akwai zubar jini a wurin allurar.
Maganin endoscopic sclerotherapy ya haɗa da allurar madubi ta gaba da allurar madubi ta juye. Gabaɗaya, allurar madubi ta juye ita ce babbar hanyar.
② maganin bandeji
Gabaɗaya, ana amfani da na'urar ɗaure zobe da yawa, ba fiye da zobe bakwai ba a mafi yawan lokuta. Ana yin ɗaure a nisan 1 zuwa 3 cm sama da layin haƙori, kuma yawanci ana fara ɗaurewa kusa da layin dubura. Yana iya zama ɗaurewar jijiyoyin jini ko ɗaurewar mucosal ko ɗaurewa tare. Haɗaɗɗen madubi shine babban hanyar, yawanci sau 1-2, tare da tazara na kimanin wata 1.
Maganin tiyatar bayan tiyata: Ba a buƙatar azumi bayan tiyata, a kiyaye bayan gida mai santsi, kuma a guji zama na dogon lokaci da kuma yawan aiki. Ba a buƙatar amfani da maganin rigakafi akai-akai.
3. Halin da ake ciki a yanzu da matsalolin da ake fuskanta a asibitocin da ke fama da matsalar rashin isassun asibitoci
A da, babban aikin da ake yi wajen magance basur yana cikin sashen anorectal. Maganin da ake yi a sashen anorectal ya haɗa da magunguna masu tsauri, allurar sclerotherapy, da kuma maganin tiyata.
Likitocin hanji ba su da ƙwarewa sosai wajen gano yanayin jikin perianal a ƙarƙashin endoscopy, kuma alamun maganin endoscopic sun yi ƙasa (bawoyin ciki ne kawai za a iya magance su). Ana kuma buƙatar tiyata don samun cikakken murmurewa, wanda ya zama abu mai wahala a cikin ci gaban aikin.
A ka'ida, maganin basur na ciki na endoscopic ya dace musamman ga asibitoci na farko, amma a aikace, ba kamar yadda aka zata ba.
Mu, Jiangxi Zhuoruihua Medical Instrument Co., Ltd., kamfani ne da ke kera kayayyaki a China wanda ya ƙware a fannin amfani da endoscopic, kamar suƙarfin biops, hemoclip, tarkon polyp, allurar sclerotherapy, feshi catheter, gogewar cytology, waya mai jagora, Kwandon ɗaukar dutse, catheter na magudanar ruwa ta hancida sauransu waɗanda ake amfani da su sosai a cikinEMR, ESD, da ERCPKayayyakinmu an ba su takardar shaidar CE, kuma masana'antunmu an ba su takardar shaidar ISO. An fitar da kayayyakinmu zuwa Turai, Arewacin Amurka, Gabas ta Tsakiya da wani ɓangare na Asiya, kuma yana sa abokin ciniki ya yaba da kuma yaba masa sosai!
Lokacin Saƙo: Yuli-11-2022









